• about19

ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಫೈಬರ್ನಲ್ಲಿ ಟ್ರಾನ್ಸ್ಸಿವರ್ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ಬಳಸುವುದು

ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಫೈಬರ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ಗಳು ತಾಮ್ರ-ಆಧಾರಿತ ಕೇಬಲ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಕೇಬಲ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಸುಲಭವಾಗಿ ಸಂಯೋಜಿಸಬಹುದು, ಬಲವಾದ ನಮ್ಯತೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ವೆಚ್ಚದ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯೊಂದಿಗೆ.ವಿಶಿಷ್ಟವಾಗಿ, ಪ್ರಸರಣ ದೂರವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಅವರು ವಿದ್ಯುತ್ ಸಂಕೇತಗಳನ್ನು ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಸಿಗ್ನಲ್‌ಗಳಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಬಹುದು (ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಯಾಗಿ).ಆದ್ದರಿಂದ, ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಬಳಸುವುದು ಮತ್ತು ಸ್ವಿಚ್‌ಗಳು, ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್‌ಗಳು ಇತ್ಯಾದಿಗಳಂತಹ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಉಪಕರಣಗಳಿಗೆ ಸರಿಯಾಗಿ ಸಂಪರ್ಕಿಸುವುದು ಹೇಗೆ?ಈ ಲೇಖನವು ನಿಮಗಾಗಿ ಅದನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ.
ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್ಸಿವರ್ಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಬಳಸುವುದು?
ಇಂದು, ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ಗಳನ್ನು ಭದ್ರತಾ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ, ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸ್ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ಗಳು, ಕ್ಯಾಂಪಸ್ ಲ್ಯಾನ್‌ಗಳು, ಇತ್ಯಾದಿ ಸೇರಿದಂತೆ ವಿವಿಧ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ಗಳು ಚಿಕ್ಕದಾಗಿರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಜಾಗವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವು ವೈರಿಂಗ್ ಕ್ಲೋಸೆಟ್‌ಗಳು, ಆವರಣಗಳು ಇತ್ಯಾದಿಗಳಲ್ಲಿ ನಿಯೋಜಿಸಲು ಸೂಕ್ತವಾಗಿವೆ. ಜಾಗ ಸೀಮಿತವಾಗಿದೆ.ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ಗಳ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಪರಿಸರಗಳು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿದ್ದರೂ, ಸಂಪರ್ಕ ವಿಧಾನಗಳು ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ ಒಂದೇ ಆಗಿರುತ್ತವೆ.ಕೆಳಗಿನವು ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್ಸಿವರ್ಗಳ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸಂಪರ್ಕ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ.
ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಬಳಸಿ
ವಿಶಿಷ್ಟವಾಗಿ, ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ಗಳನ್ನು ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಜೋಡಿಯಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಉಪಕರಣಗಳಿಗೆ ತಾಮ್ರದ ಕೇಬಲ್ ಅನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.ಕೆಳಗಿನ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಿರುವಂತೆ, ಎರಡು ಎತರ್ನೆಟ್ ಸ್ವಿಚ್‌ಗಳನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು 1 SFP ಪೋರ್ಟ್ ಮತ್ತು 1 RJ45 ಪೋರ್ಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ನಲ್ಲಿರುವ SFP ಪೋರ್ಟ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಿಚ್ A. ನಲ್ಲಿ SFP ಪೋರ್ಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಸ್ವಿಚ್ B ನಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯುತ್ ಪೋರ್ಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು RJ45 ಪೋರ್ಟ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಸಂಪರ್ಕ ವಿಧಾನವು ಈ ಕೆಳಗಿನಂತಿದೆ:
1. ಸ್ವಿಚ್ B ನ RJ45 ಪೋರ್ಟ್ ಅನ್ನು ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಕೇಬಲ್‌ಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು UTP ಕೇಬಲ್ (Cat5 ಮೇಲಿನ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಕೇಬಲ್) ಬಳಸಿ.
ಫೈಬರ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್ಸಿವರ್ನಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯುತ್ ಪೋರ್ಟ್ಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಲಾಗಿದೆ.
2. ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ನಲ್ಲಿ SFP ಪೋರ್ಟ್‌ಗೆ SFP ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ ಅನ್ನು ಸೇರಿಸಿ, ತದನಂತರ ಇತರ SFP ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ ಅನ್ನು ಸೇರಿಸಿ
ಮಾಡ್ಯೂಲ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಿಚ್ A ನ SFP ಪೋರ್ಟ್‌ಗೆ ಸೇರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.
3. ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಫೈಬರ್ ಜಂಪರ್ ಅನ್ನು ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ಗೆ ಮತ್ತು ಸ್ವಿಚ್ A ನಲ್ಲಿ SFP ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ ಅನ್ನು ಸೇರಿಸಿ.
ಒಂದು ಜೋಡಿ ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ಗಳನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಎರಡು ತಾಮ್ರದ ಕೇಬಲ್-ಆಧಾರಿತ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಸಂವಹನ ದೂರವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಜೋಡಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.ಇದು ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುವ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸನ್ನಿವೇಶವಾಗಿದೆ.ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಸ್ವಿಚ್‌ಗಳು, ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್‌ಗಳು, ಫೈಬರ್ ಪ್ಯಾಚ್ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ತಾಮ್ರದ ಕೇಬಲ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ಗಳ ಜೋಡಿಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಬಳಸುವುದು ಎಂಬುದರ ಹಂತಗಳು ಈ ಕೆಳಗಿನಂತಿವೆ:
1. ಸ್ವಿಚ್ A ನ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕಲ್ ಪೋರ್ಟ್ ಅನ್ನು ಎಡಭಾಗದಲ್ಲಿರುವ ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಫೈಬರ್‌ಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು UTP ಕೇಬಲ್ (Cat5 ಮೇಲಿನ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಕೇಬಲ್) ಬಳಸಿ.
ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಮಿಟರ್‌ನ RJ45 ಪೋರ್ಟ್‌ಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಲಾಗಿದೆ.
2. ಎಡ ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ನ SFP ಪೋರ್ಟ್‌ಗೆ ಒಂದು SFP ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ ಅನ್ನು ಸೇರಿಸಿ, ತದನಂತರ ಇನ್ನೊಂದನ್ನು ಸೇರಿಸಿ
SFP ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ ಅನ್ನು ಬಲಭಾಗದಲ್ಲಿರುವ ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ನ SFP ಪೋರ್ಟ್‌ಗೆ ಸೇರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.
3. ಎರಡು ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ಗಳನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಫೈಬರ್ ಜಂಪರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಿ.
4. ಸ್ವಿಚ್ B ಯ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕಲ್ ಪೋರ್ಟ್‌ಗೆ ಬಲಭಾಗದಲ್ಲಿರುವ ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ನ RJ45 ಪೋರ್ಟ್ ಅನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು UTP ಕೇಬಲ್ ಬಳಸಿ.
ಗಮನಿಸಿ: ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್‌ಗಳು ಬಿಸಿ-ಸ್ವಾಪ್ ಮಾಡಬಹುದಾದವು, ಆದ್ದರಿಂದ ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ ಅನ್ನು ಅನುಗುಣವಾದ ಪೋರ್ಟ್‌ಗೆ ಸೇರಿಸುವಾಗ ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್ ಅನ್ನು ಪವರ್ ಡೌನ್ ಮಾಡುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ.ಆದಾಗ್ಯೂ, ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ ಅನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವಾಗ, ಫೈಬರ್ ಜಂಪರ್ ಅನ್ನು ಮೊದಲು ತೆಗೆದುಹಾಕಬೇಕಾಗಿದೆ ಎಂದು ಗಮನಿಸಬೇಕು;ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ ಅನ್ನು ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ಗೆ ಸೇರಿಸಿದ ನಂತರ ಫೈಬರ್ ಜಂಪರ್ ಅನ್ನು ಸೇರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುವ ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆಗಳು
ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ಗಳು ಪ್ಲಗ್-ಅಂಡ್-ಪ್ಲೇ ಸಾಧನಗಳಾಗಿವೆ, ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಇತರ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಉಪಕರಣಗಳಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸುವಾಗ ಪರಿಗಣಿಸಲು ಇನ್ನೂ ಕೆಲವು ಅಂಶಗಳಿವೆ.ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್ ಅನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸಲು ಫ್ಲಾಟ್, ಸುರಕ್ಷಿತ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವುದು ಉತ್ತಮ, ಮತ್ತು ವಾತಾಯನಕ್ಕಾಗಿ ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್ ಸುತ್ತಲೂ ಸ್ವಲ್ಪ ಜಾಗವನ್ನು ಬಿಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.
ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಲಾದ ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್‌ಗಳ ತರಂಗಾಂತರಗಳು ಒಂದೇ ಆಗಿರಬೇಕು.ಅಂದರೆ, ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಫೈಬರ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ನ ಒಂದು ತುದಿಯಲ್ಲಿರುವ ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್‌ನ ತರಂಗಾಂತರವು 1310nm ಅಥವಾ 850nm ಆಗಿದ್ದರೆ, ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಫೈಬರ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ನ ಇನ್ನೊಂದು ತುದಿಯಲ್ಲಿರುವ ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್‌ನ ತರಂಗಾಂತರವೂ ಒಂದೇ ಆಗಿರಬೇಕು.ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್ಸಿವರ್ ಮತ್ತು ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ನ ವೇಗವು ಒಂದೇ ಆಗಿರಬೇಕು: ಗಿಗಾಬಿಟ್ ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ ಅನ್ನು ಗಿಗಾಬಿಟ್ ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್ಸಿವರ್ನೊಂದಿಗೆ ಬಳಸಬೇಕು.ಇದರ ಜೊತೆಗೆ, ಜೋಡಿಯಾಗಿ ಬಳಸುವ ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ಗಳಲ್ಲಿನ ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್‌ಗಳ ಪ್ರಕಾರವೂ ಒಂದೇ ಆಗಿರಬೇಕು.
ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಲಾದ ಜಂಪರ್ ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ನ ಪೋರ್ಟ್‌ಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗಬೇಕು.ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ, SC ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಜಂಪರ್ ಅನ್ನು ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್ ಅನ್ನು SC ಪೋರ್ಟ್‌ಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಆದರೆ LC ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಜಂಪರ್ ಅನ್ನು SFP/ SFP+ ಪೋರ್ಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.
ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್ ಪೂರ್ಣ-ಡ್ಯುಪ್ಲೆಕ್ಸ್ ಅಥವಾ ಅರ್ಧ-ಡ್ಯುಪ್ಲೆಕ್ಸ್ ಪ್ರಸರಣವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆಯೇ ಎಂಬುದನ್ನು ದೃಢೀಕರಿಸುವುದು ಅವಶ್ಯಕ.ಪೂರ್ಣ-ಡ್ಯುಪ್ಲೆಕ್ಸ್ ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್ ಅರ್ಧ-ಡ್ಯುಪ್ಲೆಕ್ಸ್ ಮೋಡ್ ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಸ್ವಿಚ್ ಅಥವಾ ಹಬ್‌ಗೆ ಸಂಪರ್ಕಗೊಂಡಿದ್ದರೆ, ಅದು ಗಂಭೀರವಾದ ಪ್ಯಾಕೆಟ್ ನಷ್ಟವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ.
ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ನ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ತಾಪಮಾನವನ್ನು ಸೂಕ್ತ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ, ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ.ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ಗಳ ವಿವಿಧ ಪೂರೈಕೆದಾರರಿಗೆ ನಿಯತಾಂಕಗಳು ಬದಲಾಗಬಹುದು.
ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್ ದೋಷಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಪರಿಹರಿಸುವುದು ಹೇಗೆ?
ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್ಸಿವರ್ಗಳ ಬಳಕೆ ತುಂಬಾ ಸರಳವಾಗಿದೆ.ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ಗಳನ್ನು ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ಗೆ ಅನ್ವಯಿಸಿದಾಗ, ಅವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡದಿದ್ದರೆ, ದೋಷನಿವಾರಣೆಯ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ, ಇದನ್ನು ಈ ಕೆಳಗಿನ ಆರು ಅಂಶಗಳಿಂದ ತೆಗೆದುಹಾಕಬಹುದು ಮತ್ತು ಪರಿಹರಿಸಬಹುದು:
1. ಪವರ್ ಇಂಡಿಕೇಟರ್ ಲೈಟ್ ಆಫ್ ಆಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್ ಸಂವಹನ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.
ಪರಿಹಾರ:
ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ನ ಹಿಂಭಾಗದಲ್ಲಿರುವ ಪವರ್ ಕನೆಕ್ಟರ್‌ಗೆ ಪವರ್ ಕಾರ್ಡ್ ಸಂಪರ್ಕಗೊಂಡಿದೆಯೇ ಎಂದು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ.
ಇತರ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕಲ್ ಔಟ್ಲೆಟ್ಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ ಮತ್ತು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕಲ್ ಔಟ್ಲೆಟ್ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆಯೇ ಎಂದು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ.
ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುವ ಅದೇ ಪ್ರಕಾರದ ಮತ್ತೊಂದು ಪವರ್ ಅಡಾಪ್ಟರ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.
ವಿದ್ಯುತ್ ಸರಬರಾಜಿನ ವೋಲ್ಟೇಜ್ ಸಾಮಾನ್ಯ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ.
2. ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ನಲ್ಲಿನ SYS ಸೂಚಕವು ಬೆಳಗುವುದಿಲ್ಲ.
ಪರಿಹಾರ:
ವಿಶಿಷ್ಟವಾಗಿ, ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ನಲ್ಲಿನ ಅನ್‌ಲಿಟ್ SYS ಲೈಟ್ ಸಾಧನದಲ್ಲಿನ ಆಂತರಿಕ ಘಟಕಗಳು ಹಾನಿಗೊಳಗಾಗಿವೆ ಅಥವಾ ಸರಿಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.ನೀವು ಸಾಧನವನ್ನು ಮರುಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದು.ವಿದ್ಯುತ್ ಸರಬರಾಜು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸದಿದ್ದರೆ, ದಯವಿಟ್ಟು ಸಹಾಯಕ್ಕಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಪೂರೈಕೆದಾರರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ.
3. ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ನಲ್ಲಿನ SYS ಸೂಚಕವು ಮಿನುಗುತ್ತಿರುತ್ತದೆ.
ಪರಿಹಾರ:
ಯಂತ್ರದಲ್ಲಿ ದೋಷ ಸಂಭವಿಸಿದೆ.ನೀವು ಸಾಧನವನ್ನು ಮರುಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದು.ಅದು ಕೆಲಸ ಮಾಡದಿದ್ದರೆ, SFP ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ ಅನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿ ಮತ್ತು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸಿ ಅಥವಾ ಬದಲಿ SFP ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.ಅಥವಾ SFP ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುತ್ತದೆಯೇ ಎಂಬುದನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ.
4. ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್ಸಿವರ್ ಮತ್ತು ಟರ್ಮಿನಲ್ ಸಾಧನದಲ್ಲಿ RJ45 ಪೋರ್ಟ್ ನಡುವಿನ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ನಿಧಾನವಾಗಿರುತ್ತದೆ.
ಪರಿಹಾರ:
ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್ ಪೋರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಎಂಡ್ ಡಿವೈಸ್ ಪೋರ್ಟ್ ನಡುವೆ ಡ್ಯುಪ್ಲೆಕ್ಸ್ ಮೋಡ್ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯಿಲ್ಲ.ಸ್ಥಿರ ಡ್ಯೂಪ್ಲೆಕ್ಸ್ ಮೋಡ್ ಪೂರ್ಣ ಡ್ಯೂಪ್ಲೆಕ್ಸ್ ಆಗಿರುವ ಸಾಧನಕ್ಕೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಸ್ವಯಂ-ಸಂಧಾನದ RJ45 ಪೋರ್ಟ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಿದಾಗ ಇದು ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ.ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಅಂತಿಮ ಸಾಧನ ಪೋರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್ ಪೋರ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಡ್ಯುಪ್ಲೆಕ್ಸ್ ಮೋಡ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿಸಿ ಇದರಿಂದ ಎರಡೂ ಪೋರ್ಟ್‌ಗಳು ಒಂದೇ ಡ್ಯುಪ್ಲೆಕ್ಸ್ ಮೋಡ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತವೆ.
5. ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ಗೆ ಸಂಪರ್ಕಗೊಂಡಿರುವ ಉಪಕರಣಗಳ ನಡುವೆ ಯಾವುದೇ ಸಂವಹನವಿಲ್ಲ.
ಪರಿಹಾರ:
ಫೈಬರ್ ಜಂಪರ್‌ನ TX ಮತ್ತು RX ತುದಿಗಳು ವ್ಯತಿರಿಕ್ತವಾಗಿವೆ, ಅಥವಾ RJ45 ಪೋರ್ಟ್ ಸಾಧನದಲ್ಲಿನ ಸರಿಯಾದ ಪೋರ್ಟ್‌ಗೆ ಸಂಪರ್ಕಗೊಂಡಿಲ್ಲ (ದಯವಿಟ್ಟು ನೇರ-ಮೂಲಕ ಕೇಬಲ್ ಮತ್ತು ಕ್ರಾಸ್‌ಒವರ್ ಕೇಬಲ್‌ನ ಸಂಪರ್ಕ ವಿಧಾನಕ್ಕೆ ಗಮನ ಕೊಡಿ).
6. ಆನ್ ಮತ್ತು ಆಫ್ ವಿದ್ಯಮಾನ
ಪರಿಹಾರ:
ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಪಥದ ಅಟೆನ್ಯೂಯೇಶನ್ ತುಂಬಾ ದೊಡ್ಡದಾಗಿರಬಹುದು.ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಸ್ವೀಕರಿಸುವ ತುದಿಯ ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಅಳೆಯಲು ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಪವರ್ ಮೀಟರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು.ಇದು ಸ್ವೀಕರಿಸುವ ಸೂಕ್ಷ್ಮತೆಯ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಸಮೀಪದಲ್ಲಿದ್ದರೆ, ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಮಾರ್ಗವು 1-2dB ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ ದೋಷಪೂರಿತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ ನಿರ್ಣಯಿಸಬಹುದು.
ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ಗೆ ಸಂಪರ್ಕಗೊಂಡಿರುವ ಸ್ವಿಚ್ ದೋಷಪೂರಿತವಾಗಿರಬಹುದು.ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಸ್ವಿಚ್ ಅನ್ನು ಪಿಸಿಯೊಂದಿಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಿ, ಅಂದರೆ, ಎರಡು ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ಗಳು ನೇರವಾಗಿ ಪಿಸಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಗೊಂಡಿವೆ ಮತ್ತು ಎರಡು ತುದಿಗಳನ್ನು ಪಿಂಗ್ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಇದು ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ನ ವೈಫಲ್ಯವಾಗಿರಬಹುದು.ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ನೀವು ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ನ ಎರಡೂ ತುದಿಗಳನ್ನು PC ಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಬಹುದು (ಸ್ವಿಚ್ ಮೂಲಕ ಅಲ್ಲ).ಎರಡು ತುದಿಗಳು PING ನೊಂದಿಗೆ ಯಾವುದೇ ತೊಂದರೆಯಿಲ್ಲದ ನಂತರ, ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಫೈಲ್ (100M) ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಒಂದು ತುದಿಯಿಂದ ಇನ್ನೊಂದಕ್ಕೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಗಮನಿಸಿ.ವೇಗವು ತುಂಬಾ ನಿಧಾನವಾಗಿದ್ದರೆ (200M ಗಿಂತ ಕೆಳಗಿನ ಫೈಲ್‌ಗಳು 15 ನಿಮಿಷಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ರವಾನೆಯಾಗುತ್ತವೆ), ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಫೈಬರ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್ ದೋಷಯುಕ್ತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ ನಿರ್ಣಯಿಸಬಹುದು.
ಸಾರಾಂಶಗೊಳಿಸಿ
ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ಗಳನ್ನು ವಿಭಿನ್ನ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ಸುಲಭವಾಗಿ ನಿಯೋಜಿಸಬಹುದು, ಆದರೆ ಅವುಗಳ ಸಂಪರ್ಕ ವಿಧಾನಗಳು ಮೂಲತಃ ಒಂದೇ ಆಗಿರುತ್ತವೆ.ಮೇಲಿನ ಸಂಪರ್ಕ ವಿಧಾನಗಳು, ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಮಾನ್ಯ ದೋಷಗಳಿಗೆ ಪರಿಹಾರಗಳು ನಿಮ್ಮ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸಿವರ್‌ಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಬಳಸುವುದು ಎಂಬುದರ ಉಲ್ಲೇಖವಾಗಿದೆ.ಪರಿಹರಿಸಲಾಗದ ದೋಷವಿದ್ದರೆ, ವೃತ್ತಿಪರ ತಾಂತ್ರಿಕ ಬೆಂಬಲಕ್ಕಾಗಿ ದಯವಿಟ್ಟು ನಿಮ್ಮ ಪೂರೈಕೆದಾರರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ.


ಪೋಸ್ಟ್ ಸಮಯ: ಮಾರ್ಚ್-17-2022